கர்னிகா!! உலகின் எட்டாவது அதிசயம் - கடலில் மிதக்கும் அரண்மனை

கர்னிகா!! உலகின் எட்டாவது அதிசயம் - கடலில் மிதக்கும் அரண்மனை

கடலில் மிதக்கும் ஒரு மிகப்பெரிய தீவு போல காட்சியளிக்கும் உலக தரம் வாய்ந்த இந்தியாவின் முதல் உல்லாச கப்பல் “கர்னிகா” தனது பயணத்தை நிறைவு செய்தது.

கடலில் மிதக்கும் ஒரு மிகப்பெரிய தீவு போல காட்சியளிக்கும் உலக தரம் வாய்ந்த இந்தியாவின் முதல் உல்லாச கப்பல் “கர்னிகா” தனது பயணத்தை நிறைவு செய்tதுள்ளது. இந்தியாவில் உல்லாச கப்பல் கர்னிகா தனது ஆடம்பர பயணத்தை வெற்றிகரமாக தொடக்கியுள்ளது. இதன்மூலம் இந்திய கலாச்சாரத்தின் பயணிகள் பணக்கார அனுபவத்தை பெறுவார்கள் என்பதில் சந்தேகமில்லை.

தற்போது கோவாவில் நிறுத்தப்படிருக்கும் “கர்னிகா” உல்லாச கப்பல் பார்ப்பதற்கு மிகவும் ஆனந்தமாகவும், பெருமையாகவும் உள்ளது. இந்தியாவின் முதல் சிறந்த உல்லாச கப்பல் கர்னிகாவின் பயணம் தொடங்கியுள்ளது. தனது முதல் பயணத்தை வெற்றிகரமாக முடித்துள்ளது. நேற்று மாலை மும்பையில் இருந்து புறப்பட்ட கர்னிகா இரவு முழுவதும் பயணித்து கோவாவை அடைந்தது. இந்திய கப்பலின் உல்லாச சுற்றுலா புதிய உயரத்தை அடைந்துள்ளது. இந்த உல்லாச கப்பலில் பயணம் செய்த அனைவரும் மகிழ்ச்சி அடைந்ததாகவும், புதிய அனுபமாக இருந்ததாகவும் பாராட்டினார்கள். “கர்னிகா” உல்லாச கப்பலின் அனைத்து திட்டங்களும் மிகப்பெரியது என்று பயணிகள் கூறுகின்றனர். 

கர்னிகா” உல்லாச கப்பலில் பிறந்த நாள் கொண்டாடிய அனிதா மாலி, “என் வாழ்க்கை முழுவதும் இந்த சந்தோசத்தை நினைவு கூறுவேன்” எனத் தெரிவித்தார். மற்றொரு பயணிகள் தீபக், இது ஒரு பெரிய கப்பல் என்றும், நாட்டில் முதல் முறையாக இப்படி ஒரு கப்பலை பார்க்கிறேன். இந்த உல்லாச கப்பலில் பயணம் செய்தது மிகவும் மகிழ்ச்சி. இந்த கப்பலில் எத்தனை முறை பயணம் செய்தாலும், அத்தனை முறையும் “கர்னிகா”வை குறித்து வர்ணித்துக்கொண்டே இருக்கலாம் எனக் கூறினார். இந்த “கர்னிகா” உல்லாச கப்பலில் இல்லாது ஒன்றுமே இல்லை. 

அரேபிய கடலில் மிதக்கும் அரண்மனை போல காட்சியளிக்கும் கர்னிகா உல்லாச கப்பல் சொர்கத்தை விட குறைந்தது இல்லை. இந்த கப்பலில் சுமார் 2700 பேர் பயணம் செய்யலாம். இதன் நீளம் 250 மீட்டர் ஆகும். 14 மாடிகளை கொண்ட பிரமாண்டமாக இருக்கும், இந்த உல்லாச கப்பலை பார்ப்பதற்கு மயக்கமே வருவது போல இருக்கிறது. இந்த சிறப்புக் குரூஸைக் காணும்போது, கண்கள் ஆச்சரியத்தில் திறக்கப்படுகின்றன. ஏழு நட்சத்திர ஹோட்டலைக் காட்டிலும் கடலில் மிதக்கும் கர்னிகா மிகவும் கவர்ச்சிகரமாகத் தெரிகிறது.

குரூஸ் கப்பலில் ஷாப்பிங் வசதிக்காக ஒரு பெரிய ஷாப்பிங் சென்டர் உள்ளது. உள்நாடு மற்றும் வெளிநாட்டு உணவுகள் கொண்ட மிகவும் கவர்ச்சிகரமான உணவகம் உள்ளது. பொழுதுபோக்கிற்காக குரூஸில் ஒரு சிறப்பு ஏற்பாடு உள்ளது. கடலில் மிதக்கும் கப்பல் உள்ளே, இரண்டு பெரிய மற்றும் கவர்ச்சிகரமான இரண்டு நீச்சல் குளங்கள் உள்ளன, குரூஸ் கப்பலில் குழந்தைகளுக்கான பொழுதுபோக்கிற்காக சிறப்பு கவனம் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. குழந்தைகளுக்காக சிறப்பு நீர் பூங்கா மிகவும் கவர்ச்சிகரமாக வடிவமைக்கப்பட்டு உள்ளது. அறைகளில் அலங்கரிக்கப்பட்ட சிறப்பு ஜன்னல்கள் கவர்ச்சிகரமாக காட்சியளிக்கின்றன. இந்த கப்பலின் அறையில் நுழையும் போது இயற்கையான மென்மையான உணர்வுகளை உணர்வார்கள். 

உலக தரம் வாய்ந்த “கர்னிகா” உல்லாச கப்பலில் பயணம் செய்ய அனைவரும் விரும்புவார்கள். டீக்கடை முதல் அனைத்து விதமான பயணிகளுக்கு தேவையான அனைத்தும் கிடைக்கும் வகையில் உள்ளது. பயணிகளுக்காக 24 மணி நேரமும் உணவகம் திறந்திருக்கும். விருந்தோம்பல் சிறப்பாக கவனித்து வருகிறது.

“கர்னிகா” உல்லாச கப்பலை குறித்து பேசிய தலைமை நிர்வாக இயக்குனர் ஜூர்கென் பைலோம், “இது இந்தியாவின் முதல் கப்பல் கப்பல் ஆகும், நாங்கள் விருந்தோம்பல் குறித்து மிகவும் கவனமாக இருக்கிறோம். இந்த கப்பல் பயணத்தில் போது பயணிகளுக்கு சிறந்த அனுபவம் கிடைக்கும் வேண்டும் என்பதில் நாங்கள் மிகவும் கவனம் செலுத்தி வருகிறோம். ஷாப்பிங் முதல் பொழுதுபோக்கு வரை எல்லா ஏற்பாடுகளையும் செய்துள்ளோம். பயணிகள் இந்த குரூஸில் சிறந்த சமையல் அனுபவத்தை பெற்றுள்ளோம் என்பதை உறுதிப்படுத்தியுள்ளோம். “

ஜலீஷ் பயணத்தின்போது செயல்படும் ஜேன் க்ரூஸஸ், ஜனாதிபதி மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஜர்கென் பைலோம், “இது இந்தியாவின் முதல் கப்பல் கப்பல் ஆகும், நாங்கள் விருந்தோம்பல் குறித்து மிகவும் கவனமாக இருக்கிறோம். பயணிகளுக்கு இந்த பயணத்தில் சிறந்த அனுபவம் கிடைக்கும் என்பதில் நாங்கள் மிகவும் கவனமாக இருக்கிறோம். ஒவ்வொரு பயணியின் மகிழ்ச்சியும் கருத்தில் கொள்ளப்பட்டுள்ளது. ஷாப்பிங் முதல் பொழுதுபோக்கு வரை, எல்லா ஏற்பாடுகளையும் செய்துள்ளோம். இந்த குரூஸில் பயணம் செய்த பயணிகள் சிறந்த சமையல் அனுபவத்தை பெற்றார்கள் என்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்தி உள்ளோம்.” எனக்கூறினார்.

வரும் நாட்களில் சுற்றுலாத் துறையில் புதிய உயரங்களைத் தொடும் என்று பயணிகள் மற்றும் சுற்றுலாத் துறையினர் கூறினர். வெளிநாட்டு நாடுகளில் உல்லாச கப்பல் பயணத்தை அனுபவித்தவர்கள், இப்போது தங்கள் சொந்த நாட்டிலேயே அனுபவிக்கப் போகிறார்கள் மற்றும் அதிக அளவில் பயணத்தை விரும்புவார்கள் என்று டூர் ஆபரேட்டர் டிக்விஜே திரிபாதி தெரிவித்தார்.

“கர்னிகா” உல்லாச கப்பலின் வழித்தடம் மற்றும் திட்டம் பற்றிய விவரங்கள்:- மும்பை வழித்தடத்தில் ஆரம்பமான மும்பை – கோவா ரூட், இதைத்தவிர மும்பை – சென்னை மற்றும் விசாகப்பட்டினம் வழித்தடங்கள் ஆரம்பமாக உள்ளது. அதேபோல வெளிநாடுகளிலும் சிங்கப்பூர், துபாய், வளைகுடா நாடுகள் மற்றும் கவர்ச்சிகரமான நகரங்களில் சேவைகள் மேற்கொள்ளப்படும்.

“கர்னிகா” உல்லாச கப்பலின் பயணம் நாட்டின் சுற்றுலாத்துறை ஒரு புதிய பரிமாணத்தை பெறும். ஏனெனில் இந்தியாவில் கப்பல் துறை மிக வேகமாக வளர்ந்து வருகிறது. கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் 200-க்கும் மேற்பட்ட சர்வதேச கப்பல் மூலம் சுமார் 2.25 லட்சம் சுற்றுலா பயணிகள் இந்தியா வந்தனர் என ஒரு மதிப்பீடு கூறுகிறது. இதனால் இந்தியாவின் துறைமுகங்கள் சுற்றுலா பயணிகளை வரவேற்கவும், சுற்றுலா துறையில் வளர்ச்சி அடைவதற்காகவும் முயற்ச்சிகள் மேற்கொள்ளபட்டு வருகின்றனர். முக்கியமாக 6 துறைமுகங்கள் மும்பை, மர்மகோவா, புதிய மங்களூர், கொச்சி, சென்னை மற்றும் கொல்கத்தா போர்ட் துறைமுகம் சுற்றுலா பயணிகளுக்கு ஏற்றவாறு உருவாக்கபட்டுள்ளன. இனி இந்திய நிறுவனம் இதில் தீவிரமாக கவனம் செலுத்தும். உள்நாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகள் வெளிநாட்டு கப்பலில் செல்ல வேண்டிய அவசியம் இருக்காது.

முலம் zeenews india